ปลั๊กปลดล็อคจอ honda br-v

แบนเนอร์ honda brv

• Topic Author
  • *

keeDglory

• *
    • 5
    • 1
    • ชื่อเล่น: keeD
    Test Drive BRV : กรุงเทพฯ-หัวหิน (ไป-กลับ) นั่ง 6คน

รายละเอียด :
    จำนวนผู้โดยสาน(รวมคนขับ) :  6 คน (นำ้หนักเฉลี่ย 59 กก./คน)
                                     สัมภาระ :  เป้ 6 ใบ (เฉลี่ยใบละประมาณ 3 กก.)
                           ความเร็วเฉลี่ย :  90-110 กม./ชม. (พยายามขับให้ขึ้นไฟเขียว ECO มากที่สุด)
                               น้ำมันที่เติม :  V Nitro Plus 95 (แก๊สโซฮอล์ 95)
                                      ลมยาง :  หน้า 33 หลัง 41
                     เครื่องปรับอากาศ : หน้าเบอร์ 4 หลังเบอร์ 3
    ประเมินความรู้สึกตัวเองจากการขับในระยะทางดังกล่าว
    o เท่าที่ขับไม่รู้สึกว่าการออกตัวจะอืดขึ้นแม้ผู้โดยสารจะเพิ่มขึ้นเป็น 6 คน
    o คนนั่งเบาะแถวที่3สามารถรับรู้ได้ถึงความสั่นสะเทือนเวลารถขึ้นเนินครับ
    o แถว 3 นี่ถ้าเปิดแอร์ท่อนที่สองของตัวรถต่ำกว่าเบอร์ 3 ขับตอนกลางวันแดดเปรี้ยงนี่น่าจะเอาไม่อยู่ครับ
    o ขับทางไกลประมาณนี้ไม่มีเบาะพักแขนก็น่าจะเหนื่อครับ (ผมซื้อเบาะพักแขนเอามาติดตั้งเองเลยสบายมาก)
         สรุปภาพรวมแล้วก็ค่อนข้างประทับใจกับการใช้งานครับแม้ว่าแถวที่สามจะนั่งขาติดไปสักเล็กน้อยซึ่งไม่เหมาะต่อการนั่งนานเกิน
    3-4ชั่วโมง เพื่อนๆท่านใดต้องการสอบถามอะไรเพิ่มถามกันมาได้นะครับ
    *

rena36704

• *
    • 1
    • 0
    • ชื่อเล่น: rena36704
    Re: Test Drive BRV : กรุงเทพฯ-หัวหิน (ไป-กลับ) นั่ง 6คน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 04:20:46 PM »
     :suadyod: :suadyod:
    Re: Test Drive BRV : กรุงเทพฯ-หัวหิน (ไป-กลับ) นั่ง 6คน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 06:09:25 PM »
    ผมลองนั่งแถว 3 แบบไม่เลื่อนแถว 2 นั่งสบายครับ
    ผมสูง 169
    *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 11:10:58 PM »
    ยินดีกับรถที่ถูกใจครับ  :facebook-like: ขอบคุณสำหรับรีวิว ที่นำมาให้เพื่อนๆได้ศึกษากัน ก่อนจับจองออกรถ br-v  :suadyod:
    *

sonsambai

• *
    • 7
    • 0
    • ชื่อเล่น: สน
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 12:11:26 PM »
    เบาะพักแขนเอามาติดตั้งเอง

ซื้อที่ไหน ติดตั้งยากหรือเปล่า ชี้แหล่งให้หน่อยครับ
  • Topic Author
  • *

keeDglory

• *
    • 5
    • 1
    • ชื่อเล่น: keeD
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 03:54:06 PM »
    ตัวอย่างที่พักแขนแบบติดเองครับ

*

sonsambai

• *
    • 7
    • 0
    • ชื่อเล่น: สน
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2016, 10:28:46 AM »
    ตัวอย่างที่พักแขนแบบติดเองครับ

สวยเลยครับ ซื้อที่ไหน บอกได้หรือเปล่าครับผม รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14