ปลั๊กปลดล็อคจอ honda br-v

แบนเนอร์ honda brv

• Topic Author
  • *
    เนื่องจากได้รถมานานตั้งแต่ 6 กพ.59 และที่เลือกHONDA BR-V เพราะมีราวคานเพื่อยึดแร็คขนของติดตั้งมาจากโรงงานแล้ว ประจวบเหมาะกับมีแร็คเก่าของ
    รถุอแวนซ่าครับ เลยลองเอามาติดดู  สิ่งที่พบตอนติดคือตัวจับยึดแรฺ็คของเก่าไม่สามารถยึดจับกับคานรถได้  เลยลองไปหาซื้อตัวจับคานตามร้านแถววรจักร โดยวัดขนาดความหนาของคานรถได้คือหนา 6.5 ซม. และสูง 4.5 ซม. ไม่สามารถหาซื้อได้มีแต่ที่เล็กกว่ากัน จึงลองเชื่อมเหล็กเป็นรูปตัวยูเพื่อยึดกับฐาน ผลออกมาใกล้เคียงกับตัวเดิมโดยขยายความหนาให้ใหญ่กว่า

ภาพตัวยึดของเก่า

ภาพตัวยึดที่ DIY

ภาพหลังจากติดตั้งกับตัวรถแล้ว

นี่แค่ลองติดไว้ก่อนครับ งานยังไม่ค่อยเรียบร้อยครับ ยังต้องขัดเจียร์และพ่นสีอีกทีครับ

• *
    ตามหาจนเจอแล้วครับ ตัวจับราวแร็คที่พอดี แถมมีที่ล็อคด้วยกันขโมย

ความสวยงามต่างจากของที่ DIY เยอะครับ
     :Ok:
    *

supat100

• *
    • 5
    • 0
    • ชื่อเล่น: supat102
    ซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่าไรครับ  พอดีอยากได้มาติดบ้าง  ซื้อแต่ตัวจับอย่างเดียว 4 ตัว แล้วจะเอามาใช้กับคานและถาดของเดิมที่เป็น Carry boy ได้มั้ยครับ
  • *
    ซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่าไรครับ  พอดีอยากได้มาติดบ้าง  ซื้อแต่ตัวจับอย่างเดียว 4 ตัว แล้วจะเอามาใช้กับคานและถาดของเดิมที่เป็น Carry boy ได้มั้ยครับ

ใช้กับตัวคานขวางของแครี่บอยไม่ได้ครับ แต่สามารถใช้กับถาดเดิมได้ครับ
    ต้องซื้อตัวจับพร้อม คานขวางครับ พอดีตัวที่ผมได้เป็นของมือสองครับ ส่วนราคาก้อไม่แพงครับ
  • *
    ภาพการติดตั้งถาดแร็ค แครี่บอยของเดิมที่มีอยู่ครับ

*

fvdiyd

• *
    • 11
    • 1
    • ชื่อเล่น: พล
    ที่ล็อคหาซื้อได้ที่ไหนคับ...สนใจ อยากติดบ้างค้าป :suadyod:
    *

fvdiyd

• *
    • 11
    • 1
    • ชื่อเล่น: พล
    ของผมใส่มาเมื่อวันเสาร์คับ...ถูกใจจัง...ถูกตังค์ด้วยคับ
        แต่ยังขาดที่ล็อค...อยากได้ๆๆๆ

*

supat100

• *
    • 5
    • 0
    • ชื่อเล่น: supat102
    หล่อๆกันทุกคันเลยครับ :suadyod:
    *
    น่าสนใจคับ ดูเข้มลุยดี

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14