ปลั๊กปลดล็อคจอ honda br-v

แบนเนอร์ honda brv

• Topic Author
  • *
    DIY ระบบกรองแอร์ (BRV ไม่มีมาให้ )
    « เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 11:08:22 AM »
    สวัสดีคับพี่น้องชาว BRV

วันนี้ผมขอนำเสนอ ระบบกรองแอร์รถยนต์ ซึ่งรถของเราไม่มีมาให้ แต่กลับมีช่องไว้ใส่กรองแอร์ (แค่งบไม่กี่บาททำไมถึงไม่มีมาให้ก็ไม่รู้) แต่ไม่เป๋นไรคับ วันนี้ผมมีวิธีและรูปภาพมาให้เพื่อนๆๆลองทำกันดู ง่ายมากครับ
    1. เราเปิดฝาที่เก็บของออกมาแล้วจะเจอหน้าตาแบบนี้คับ (เวลาเปิดที่เก็บของก็เอามือบีบที่มุมด้านในทั้งสองข้างเข้าหากัน)

2.เอามีดคัตเตอร์กรีดเลยครับ มันจะมีช่องให้กรีดอยู่ ใช้แรงนิดหน่อยครับ ให้ระวังนิ้วกันด้วย

3. เอากรองอากาศใส่เข้าไป จะได้ดังรูปคับ

4.ปิดฝาตัวกรองครับ

จบคับ ง่ายแต่ได้เรื่องนะครับ เพราะคอลย์เย็น หรือ Evaporator มันจะได้มีด่านหน้าไว้ป้องกันพวกฝุ่นขยะเล็กๆๆก่อนเข้ามาถึงตัวคับ รถcity ยังมีเลย แต่เราซื้อแพงกว่าตั้งเป็นแสนกลับไม่มีมาให้
    สรุปราคานะครับ
    1.ฝาครอบ 50 บาท
    2. ตัวกรอง 290 บาท มีหลายราคาคับ ตั้งแต่ 190 บาท และ 290 บาท ที่ผมเลือกตัวนี้ ก็เพราะมันทนดีและ flow มันค่อนข้างสูง
    ลองทำกันดูนะคับ เพื่อยืดอายุระบบแอร์ของเรา 
     :bye:
  • Topic Author
  • *
    Re: DIY ระบบกรองแอร์ (BRV ไม่มีมาให้ )
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 12:20:48 PM »
    ลืมลงข้อมูลตัวกรองคับ

ที่อยู่ตามนี้เลยคับ ฝาครอบก็ซื้อจากที่นี้ได้คับ
    https://www.facebook.com/Bestfilterair/?fref=ts
     :boy004:

*

bombam

• *
    • 2
    • 0
    • ชื่อเล่น: bombam
    Re: DIY ระบบกรองแอร์ (BRV ไม่มีมาให้ )
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 02:56:32 PM »
     :suadyod: :suadyod: :suadyod: หาซึ้อที่ไหนครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14