ฟิล์ม honda br-v

• Topic Author
  • *

SFXsound

• 205
    • 0
    • ชื่อเล่น: Biigz
    แนะนำชุดอัพเกรดเสียง Honda BR-V
    « เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 11:29:48 AM »
    Honda BR-V
    Installed
    + Pioneer AVH-X5850BT
    + ASUKA Digital TV HR-530T2
    + Interface คอนโทรลพวงมาลัย (สามารถเปลี่ยนช่องจากปุ่มบนพวงมาลัยได้เลย)
    + HERTZ ลำโพงคู่หน้าแยกชิ้น HERTZ MPK165.3
    + HERTZ ลำโพงคู่หลังแกนร่วม HERTZ MPX165.3
    + ใช้กล้องหลังเดิมพร้อมตัวแปลงไฟ

ติดตั้งเสา TV เสาแรกไว้ใต้ Logo Honda เพื่อความเรียบร้อยแและการรับสัญญาณที่ดีส่วนอีกเสาร์ติดหลังรถ

ติดตั้ง Pioneer AVH-X5880BT ไม่ตัดต่อสาย ติดตั้งโดยใช้ชุด Plug OEM

ติดตั้ง ASUKA Digital HR-530T2 Plus สามารถรับชททีวีได้ตลอดการเดินทาง สามารถเปลี่ยนช่องทีวีจาก ปุ่มบนพวงมาลัยได้เลยครับ

คันนี้เลือกใช้ลำโพงแยกชิ้นคู่หน้าเป็น HERTZ MPK165.3 รองท็อปไม่ Watt ใช้วิทยุเดิมขับได้เลย ไม่ต้องใส่แอมป์เพิ่ม เหมาะสำหรับลูกค้าที่ไม่การระบบที่ใหญ่หรืองบบานปลาย เปลี่ยนลำโพงอย่างเดียวแนะนำตัวนี้ครับ ตอบโจทย์

Tweeter ที่ตำแหน่งหูช้าง

ส่วนลำโพงคู่หลังเลือกใช้ HERTZ MPX165.3 แกนร่วม ซีรี่ย์เดียวกันกับคู่หน้าเพื่อน้ำเสียงกลมกลืน

กล้องมองหลังเดิมที่มาจากโรงงานสามารถใช้ได้เหมือนเดิมครับ

แปลงไฟกล้องหลังจะสามารถนำภาพเข้าจอ Pioneer ได้ปกติเหมือนจอเดิมครับ

หน้าตาวิทยุเดิมก่อนเปลี่ยนครับ

Re: แนะนำชุดอัพเกรดเสียง Honda BR-V
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 03:51:25 PM »
    อยากทราบค่าเสียหายเซ็ตนี้ครับ
  • Topic Author
  • *

SFXsound

• 205
    • 0
    • ชื่อเล่น: Biigz
    Re: แนะนำชุดอัพเกรดเสียง Honda BR-V
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 04:29:12 PM »
    อยากทราบค่าเสียหายเซ็ตนี้ครับ

PM ไปให้แล้วครับ
    *

aryupat

• *
    • 2
    • 0
    • ชื่อเล่น: เอ
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 11:41:44 PM »
    ขอราคาหน่อยครับ
    *

punya99

• *
    • 1
    • 0
    • ชื่อเล่น: ต้นรัก
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 08:36:57 PM »
    อยากทราบค่าเสียหายเซ็ตนี้ ด้วย ครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14