ปลั๊กปลดล็อคจอ honda br-v

แบนเนอร์ honda brv

• Topic Author
  • *
    จองรถฮอนด้า BR-V รุ่น SV สีขาว ราคา 820,000 บาท + 10,000 สีขาว ไว้ตั้งแต่งานมอเตอร์เอ็กโปร ปีที่แล้ว
    เซลบอกรับรถได้ประมาณเดือนกุมภา ตอนแรกก้อไม่ค่อยเชื่อว่าจะได้เร็วขนาดนั้น เพราะช่วงที่ผ่านมายังไม่มีข่าวเปิดตัวออกมาเลย
    แค่เอารถออกไปแห่ตามจังหวัดต่างๆ เพิ่งมาวันที่ 28 มกรานี้เองประกาศเปิดตัวอย่างเป็นทางการและเอารถมาโชว์ตามห้าง
    เมื่อวันจันทร์ที่ 1 กพ. เซลก้อโทรมาให้มาตรวจรถพร้อมดูของแถมที่ตกลงกันไว้ในวันพุธที่ 3 กพ แล้วก้อได้ดูฤกษ์ออกรถในวันที่ 6 กพ. 59 ครับ
    ถ้าได้รถและขับแล้วจะมารายงานผลอีกที

:suadyod:
    ไม่ทราบพบข้อบกพร่องอะไรที่แนะนำต้องตรวจสอบเป็นพิเศษมั้ยครับ
    เผื่อตอนไปตรวจรับรถจะได้โฟกัสเป็นพิเศษ
  • *
    วันที่ 3 กพ.ไปตรวจรับรถ และวันที่ 6 กพ. ไปตรวจก่อนออกรถ เวลา 9.09 น.ครับ

ตรวจบริเวณกันชนใต้ท้องรถพบรอยออะไรบางที่ใต้กันชนด้านหน้า เอามือเช็ดก้อไม่ออกเลยขอนำ้ยากับผ้ามาลองเช็ดดูปรากฏว่าเป็นคราบกาวแต่แข็งมาก
    เกือบนึกว่าเป็นรอยขรูดเวลาขนส่งซะแล้ว

พบรอยฟองอากาศและพองของฟิล์มหลายจุด เลยให้แก้ไข (ภาพถ่ายอาจไม่ค่อยชัดเพราะเป็นฟิล์มปรอท)

อันนี้ตรวจเช็คสภาพแบตเตอรี่ว่าเหลืออายุการชาร์จมากน้อยเท่าไหร่

ตรวจรอยขูดขีดรอบคันไม่มี

ตรวจรายการของแถมต่างๆครบ
     :Ok:
  • *
    วันที่ 6 กพ. 59 เวลา 9.09 ได้เวลาออกรถแล้ว จุดธูป และดอกไม้วางไว้หน้ารถ พร้อมทั้งขึ้นขับสตาร์ทเครื่อง กดแตร 3 ครั้งเบาๆ ขับวนรอบศูนย์ 1 รอบพอเป็นพิธี

ภาพนี้ถ่ายคู่กันระหว่างพี่กะน้อง โมบิลิโอ้ กะ บีอาร์วี จ้า

ขับกลับมาบ้านเพื่อมารำ่ลาคู่ทุกข์คู่ยากคันข้างหลังที่ใช้มากว่าหกปี

สรุปผลการทดลองขับ 1 วัน โดยเปรียบเทียบกับอ้วนซ่า( 6 ปีกว่า)
    1. การออกตัวดีกว่าอ้วนซ่ามากมาย(ไม่ใช่เพราะรถมันแก่นะ)
    2. มุมมองรอบคัน พอๆกัน แต่รู้สึว่าน้องบีจะแอบเตี้ยกว่านิดนึง
    3. อัตราเร่งแซงดีกว่าอ้วนซ่า
    4. การเข้าออกเบาะดีกว่า ถึงแม้สไตล์เบาะจะคล้ายๆกัน
    5. พื้นที่วางของด้านหลังกว้างกว่าอ้วนซ่า 10% (วันนั้นเอาไปซื้อของที่อีเกีย ลืมถ่ายรูปครับ)
    6. ชอบตรงภายในสีดำครับ เพราะอ้วนซ่าคันเดิม ทั้งเบาะและเพดานเต็มไปด้วยจิตกรรมฝาผนังจากฝีมือเจ้าหญิงน้อย

แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะรายงานอีกที ขอบคุณและสวัสดีครับ 7กพ 2559 เวลา 05.00 น.(สะดุ้งตื่นขึ้นมาดูไฟไหม้กองขยะหลังบ้าน เลยนอนไม่หลับ)

• *
    เริ่มขับไปทำงานวันแรก 8 กพ 59 ออกจากบ้านเวลาประมาณ 6 โมงเช้า วันนี้อากาศเย็น 16 องศา
    ขับจากลำลูกกาคลอง 7 ไปทำงานแถวจตุจักร  โดยเส้นทางขับขี่ขึ้นทางด่วน ลงลาดพร้าว ตรงออกไปจตุจักร
    ระยะทางประมาณ 35.5 กม.

ภาพเริ่มออกจากบ้าน

ภาพถึงที่ทำงานใช้เวลาขั่วโมงนิดๆ ใช้ความเร็วประมาณ 80 - 110 กม/ชม. รถวิ่งได้เรื่อยๆ

สรุปจากหน้าจอการใช้้นำ้มันประมาณ 16.6 กม/ลิตร จากระยะทาง 35.5 กม

เดี๋ยวดูตอนขับกลับบ้าน เพราะรถติดน่าจะมีอัตราสิ้นเปลืองมากกว่านี้
     :boy004:

WoW WoW WoW
    *
     :suadyod: ยินดีด้วยครับผม คันแรกในคลับเลย  looy

ขอบคุณที่ช่วยแชร์ข้อมูลให้กับสมาชิก และผู้สนใจทั่วไป ด้วยครับ  :facebook-like:
    *

sonsambai

• *
    • 7
    • 0
    • ชื่อเล่น: สน
     :suadyod: ยินดีด้วยครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปัน
    *

aru

• *
    • 5
    • 1
    • ชื่อเล่น: aru
    ยินดีด้วยคับ สวยๆๆ
    *
    ยินดีด้วยคับ.
     :suadyod:  555
    *
    ยินดีด้วยครับ
    *

vvic

• *
    • 1
    • 0
    • ชื่อเล่น: vvic

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14