ปลั๊กปลดล็อคจอ honda br-v

แบนเนอร์ honda brv

• Topic Author
  • *

supat100

• *
    • 5
    • 0
    • ชื่อเล่น: supat102
    ขอคำชี้แนะครับ สายทองแดงในห้องเครื่องไม่มีปลอกหุ้ม (ที่วงไว้ตามภาพ)  อย่างนี้ปกติไหมครับ แล้วมันคือสายอะไรครับ  รถของทุกท่านเป็นแบบนี้กันหรือเปล่าครับ

*
    Re: สายทองแดงในห้องเครื่องไม่มีปลอกหุ้มเหรอครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 10:47:31 PM »
    ดูจากภาพแล้ว ก็น่าจะเป็นสายกราวน์  ที่นักแต่งรถมักจะมาทำเพิ่ม เรียกกันว่า กราวน์วาย นั่นแหละครับ ไม่มีฉนวนหุ้ม เพราะมันเป็นสายดินลงตัวถังอยู่แล้ว ไม่ต้องกันช้อตใดๆ  :Ok:
    *

Keaw_kun

• *
    • 2
    • 0
    • ชื่อเล่น: Keaw
    Re: สายทองแดงในห้องเครื่องไม่มีปลอกหุ้มเหรอครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 03:56:35 PM »
    รถผมก็เหมือนกันครับแต่ไม่น่าเป็นห่วงหรอกครับอพราะเป็นสายกราวด์

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14